UAE 2026-ലെ NDT ലെവൽ 2 സർട്ടിഫിക്കേഷൻ കോഴ്സുകൾ: ഫീസ് (~AED 1,500+ മുതൽ), രീതികൾ, PCN vs ASNT & പരീക്ഷാ ഗൈഡ്

UAE-യിലെ NDT ലെവൽ 2 കോഴ്സുകൾ പെനട്രൻ്റ്/മാഗ്നറ്റിക് കണികാ പരിശോധനയ്ക്കായി ഒരു രീതിക്ക് ~AED 1,500 മുതൽ ആരംഭിക്കുന്നു, കൂടാതെ അൾട്രാസോണിക്, റേഡിയോഗ്രാഫിക് ടെസ്റ്റിംഗ് പോലുള്ള വോള്യൂമെട്രിക് രീതികൾക്കായി AED 4,000–12,000 പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു (ആർടിക്ക് നിർബന്ധിത റേഡിയേഷൻ-സുരക്ഷാ പരിശീലനം ഉൾപ്പെടെ). സർട്ടിഫിക്കേഷൻ രണ്ട് സ്കീമുകൾ പിന്തുടരുന്നു: തൊഴിലുടമ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ASNT SNT-TC-1A, കേന്ദ്ര-സർട്ടിഫിക്കേഷൻ PCN (BINDT) - ADNOC-ഉം അന്തർദേശീയ കരാറുകാരും PCN-നെ വ്യാപകമായി അംഗീകരിക്കുന്നു, അതേസമയം ASNT യുഎസ് അധിഷ്ഠിത ക്ലയൻ്റുകളിൽ സാധാരണമാണ്. പരിശീലന സമയം, പരീക്ഷാ ഘടന (പൊതുവായ/നിർദ്ദിഷ്ട/പ്രായോഗികം), രീതി തിരിച്ചുള്ള ഫീസ്, ലെവൽ 1→2 അനുഭവ ആവശ്യകതകൾ എന്നിവ ചുവടെ വിശദമാക്കിയിരിക്കുന്നു.
ലെവൽ 1 പരിശോധന നടത്തുന്നു; ലെവൽ 2 റിപ്പോർട്ടിൽ ഒപ്പിടുന്നു. ഒരൊറ്റ ഒപ്പ് - ഒരു വെൽഡ്, ഒരു കാസ്റ്റിംഗ്, ഒരു റിഫൈനറി പൈപ്പ് എന്നിവ സ്വീകരിക്കുകയോ നിരസിക്കുകയോ ചെയ്യുക - അതുകൊണ്ടാണ് ലെവൽ 2 സർട്ടിഫിക്കേഷനാണ് UAE NDT-യുടെ യഥാർത്ഥ പണ യോഗ്യത. ഈ 2026 ലെ ഗൈഡ് നിരക്കുകൾ ലെവൽ 2 പരിശീലന രീതി പ്രകാരം, PCN vs ASNT ഫോർക്ക് വിശദീകരിക്കുന്നു (ഒപ്പം ഒരു ADNOC-സൈഡ് ക്ലയൻ്റുകൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു), പരിശീലന സമയങ്ങളും പരീക്ഷ ഫോർമാറ്റുകളും മാപ്പ് ചെയ്യുന്നു, ലെവൽ 1 പേയ്ക്കെതിരായ കരിയർ മാത്ത് കാണിക്കുന്നു.
1. ലെവൽ 2 നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു
രണ്ട് പ്രധാന സ്കീമുകൾക്കും കീഴിൽ, ഒരു ലെവൽ 2 ടെക്നീഷ്യൻ ഇനിപ്പറയുന്നവ ചെയ്യാം: ഉപകരണങ്ങൾ സജ്ജീകരിക്കുകയും കാലിബ്രേറ്റ് ചെയ്യുകയും, രേഖാമൂലമുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് പരിശോധനകൾ നടത്തുകയും, സ്വീകാര്യത മാനദണ്ഡങ്ങൾക്കനുസരിച്ച് ഫലങ്ങൾ വ്യാഖ്യാനിക്കുകയും വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്യുക, കൂടാതെ ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ടുകളിൽ ഒപ്പിടുക. റിപ്പോർട്ട് സൈൻ-ഓഫ് ഇല്ലാതെ ലെവൽ 2 മേൽനോട്ടത്തിൽ ലെവൽ 1s പ്രവർത്തിക്കുന്നു; ലെവൽ 3 നടപടിക്രമങ്ങൾ എഴുതുകയും വ്യക്തികളെ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങളുടെ പേര് ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ വരുന്ന നിമിഷം, ബാധ്യതയും പണമടയ്ക്കലും രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളും.
2. രണ്ട് സ്കീമുകൾ - PCN vs ASNT
| ഘടകം | PCN (BINDT) | ASNT SNT-TC-1A |
|---|---|---|
| സർട്ടിഫിക്കേഷൻ തരം | സെൻട്രൽ (മൂന്നാം കക്ഷി ATO പരീക്ഷ) | തൊഴിലുടമയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളത് (കമ്പനി സ്വന്തം ജീവനക്കാരെ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു) |
| പോർട്ടബിലിറ്റി | ഉയർന്ന - സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ആഗോളതലത്തിൽ നിങ്ങളുടേതാണ് | തൊഴിലുടമ പദ്ധതിയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു; ജോലി മാറ്റം/വീണ്ടും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നതിൽ വീഴ്ചകൾ |
| അംഗീകാരം | ADNOC, യൂറോപ്യൻ & അന്താരാഷ്ട്ര കരാറുകാർ | യുഎസ് അധിഷ്ഠിത ക്ലയൻ്റുകൾ, ഫാബ്രിക്കേഷൻ യാർഡുകൾ, ചില ഇപിസികൾ |
| പരീക്ഷ | ബാഹ്യ എടി ഒബി ഇൻവിജിലേറ്റ് ചെയ്തു | രേഖാമൂലമുള്ള പ്രാക്ടീസ് അനുസരിച്ച് തൊഴിലുടമ-നിർവഹണം |
| ചെലവ് ഘടന | ഉയർന്ന പരീക്ഷ/കോളേജ് ഫീസ് | പരിശീലനം സാധാരണയായി ആന്തരിക / കുറഞ്ഞ ബാഹ്യ ചെലവ് |
കരിയർ റൂൾ: നിങ്ങളുടെ CV ടാർഗെറ്റ് ചെയ്യുന്നത് ADNOC-അംഗീകൃത ഇൻസ്പെക്ഷൻ ബോഡികളെയും അന്താരാഷ്ട്ര റോസ്റ്ററുകളെയും ആണെങ്കിൽ, PCN വേഗത്തിൽ പണം തിരികെ നൽകും; യുഎസ്-ക്ലയൻ്റ് ഫാബ്രിക്കേഷൻ യാർഡുകൾ ASNT-ൽ നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. മുതിർന്ന സാങ്കേതിക വിദഗ്ധർ പലപ്പോഴും രണ്ടും വഹിക്കുന്നു.
3. രീതി തിരിച്ചുള്ള ഫീസ് മാപ്പ് (2026 UAE)
| രീതി | പരിശീലന ദിനങ്ങൾ (സാധാരണ L2) | കോഴ്സ്+പരീക്ഷ വിൻഡോ (AED) |
|---|---|---|
| പിടി - പെനട്രൻ്റ് ടെസ്റ്റിംഗ് | 3–4 | 1,500 – 3,000 |
| MT - കാന്തിക കണിക | 3–4 | 1,800 – 3,500 |
| VT - വിഷ്വൽ ടെസ്റ്റിംഗ് | 2–3 | 1,200 – 2,500 |
| UT - അൾട്രാസോണിക് (പ്ലേറ്റ്/വെൽഡ്) | 10–12 | 4,500 – 9,000 |
| RT — റേഡിയോഗ്രാഫിക് (+RSO റേഡിയേഷൻ സുരക്ഷ) | 10-12 + റേഡിയേഷൻ-സുരക്ഷാ മൊഡ്യൂൾ | 6,000 – 12,000 |
| വിപുലമായ (TOFD, PAUT) | 10+ | 8,000 – 15,000 |
ബണ്ടിൽ കിഴിവുകൾ സ്റ്റാൻഡേർഡാണ് (PT+MT+VT പാക്കേജുകൾ), കൂടാതെ ദാതാക്കൾ സീസണൽ ഓഫറുകൾ പരസ്യപ്പെടുത്തുന്നു - ട്യൂഷൻ മാത്രമല്ല, പരീക്ഷയും സർട്ടിഫിക്കേഷൻ-ബോഡി ഫീസും ഉൾപ്പെടെയുള്ള മൊത്തം വില താരതമ്യം ചെയ്യുക.
4. യോഗ്യത - ലെവൽ 1→2 എക്സ്പീരിയൻസ് ഗേറ്റ്
| ആവശ്യം | സാധാരണ സ്റ്റാൻഡേർഡ് |
|---|---|
| രീതിയിലെ ലെവൽ 1 സർട്ടിഫിക്കേഷൻ | ആവശ്യമാണ് (അതേ രീതി, നേരിട്ടുള്ള നവീകരണത്തിനുള്ള അതേ സ്കീം) |
| ജോലി സമയം രേഖപ്പെടുത്തി | രീതി-ആശ്രിതത്വം (ഉദാ., PT/MT ~മാസം; UT/RT ദൈർഘ്യമേറിയ മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള വിൻഡോകൾ) — തൊഴിലുടമ ലോഗ്ബുക്ക് പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ചത് |
| കാഴ്ച പരിശോധന | നിയർ-വിഷൻ + കളർ പെർസെപ്ഷൻ (ജെയ്ഗർ/ഇഷിഹാര സ്റ്റൈൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ) |
| റേഡിയേഷൻ സുരക്ഷ (RT മാത്രം) | പ്രായോഗിക RT വർക്കിന് മുമ്പ് RPO-അംഗീകൃത റേഡിയേഷൻ-സുരക്ഷാ പരിശീലനം |
5. പരീക്ഷാ ഘടന (മർദ്ദം എങ്ങനെയിരിക്കും)
- ജനറൽ പേപ്പർ: രീതിയുടെ ഭൗതിക തത്വങ്ങൾ - ഇൻവിജിലേഷനിൽ MCQ ഫോർമാറ്റ്.
- പ്രത്യേക പേപ്പർ: നിങ്ങളുടെ സെക്ടർ (വെൽഡ്സ്/കാസ്റ്റിംഗ്സ്/റോട്ട്) - കോഡുകൾ, സ്വീകാര്യത മാനദണ്ഡം, നടപടിക്രമം വായന.
- പ്രായോഗികം: സമയബന്ധിതമായ കാലിബ്രേഷൻ, സ്കാനിംഗ്, വൈകല്യങ്ങൾ കണ്ടെത്തൽ, അറിയപ്പെടുന്ന പോരായ്മകളുള്ള യഥാർത്ഥ മാതൃകകൾ റിപ്പോർട്ടുചെയ്യൽ - ഇവിടെയാണ് മിക്ക ഉദ്യോഗാർത്ഥികളും പരാജയപ്പെടുന്നത് (റിപ്പോർട്ടിംഗ് കൃത്യത, കണ്ടെത്തലല്ല).
ഓരോ വിഭാഗത്തിനും കുറഞ്ഞത് കൊണ്ട് ~70% പാസ് മാർക്കുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു; വ്യക്തിഗത പേപ്പറുകളുടെ റീടേക്കുകൾ സാധാരണയായി സാധുതയുള്ള വിൻഡോകളിൽ അനുവദനീയമാണ്.
6. പേ ഗോവണിയിൽ ലെവൽ 2 ഇരിക്കുന്നിടത്ത്
ലെവലും രീതിയും ഉപയോഗിച്ച് യുഎഇ NDT പേ സ്കെയിലുകൾ കഠിനമാക്കുന്നു (മുഴുവൻ സംഖ്യകൾ NDT ടെക്നീഷ്യൻ സാലറി ഗൈഡ്): ലെവൽ 1 അസിസ്റ്റൻ്റുകൾ താഴ്ന്ന നിലയിലാണ് ഇരിക്കുന്നത്; UT/RT ഗുണിതങ്ങളുള്ള ലെവൽ 2 — സ്റ്റാക്കിംഗ് രീതികൾ (UT+RT+MT+PT) ആണ് ഇതിലേക്കുള്ള ക്ലാസിക് പാത വെൽഡിംഗ് ഇൻസ്പെക്ടർ ഹൈബ്രിഡ് റോളുകൾ (CSWIP + NDT കോമ്പോയാണ് യാർഡ് പ്രീമിയം).
7. ഒരു പരിശീലന കേന്ദ്രം തിരഞ്ഞെടുക്കൽ (യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്താണ് പ്രധാനം)
- ATO നില: PCN-നായി, ദാതാവ് പരീക്ഷ-ഹോസ്റ്റിംഗ് അവകാശങ്ങളുള്ള ഒരു BINDT-അംഗീകൃത അംഗീകൃത പരിശീലന ഓർഗനൈസേഷനായിരിക്കണം.
- മാതൃകാ ഇൻവെൻ്ററി: യഥാർത്ഥ പിഴവുകളുള്ള മാതൃകകൾ (പാഠപുസ്തകത്തിന് മാത്രമുള്ളതല്ല) - എത്ര ശതമാനം മണിക്കൂറാണ് കൈയിലുള്ളതെന്ന് ചോദിക്കുക.
- പരീക്ഷ ഷെഡ്യൂളിംഗ്: ചില കേന്ദ്രങ്ങൾ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു, പക്ഷേ പരീക്ഷകൾക്കായി നിങ്ങളെ മറ്റൊരു നഗരത്തിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നു - പരീക്ഷാ വേദി സ്ഥിരീകരിക്കുകയും പോളിസി രേഖാമൂലം വീണ്ടും എടുക്കുകയും ചെയ്യുക.
- തൊഴിൽ പൈപ്പ്ലൈൻ: ADNOC-അംഗീകൃത ഇൻസ്പെക്ഷൻ ബോഡികൾ നൽകുന്ന കേന്ദ്രങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ റോഡ് പണമടച്ചുള്ള സമയമായി ചുരുക്കുന്നു (ഞങ്ങളുടെ TPI വ്യവസായ ഗൈഡ് ആവാസവ്യവസ്ഥയെ വിശദീകരിക്കുന്നു).
8. NDT പരിശീലന വിപണിയിലെ കെണികൾ
- സ്കീം പേരില്ലാത്ത "ലെവൽ 2 സർട്ടിഫിക്കറ്റ്" — പിസിഎൻ/എഎസ്എൻടി ചട്ടക്കൂടില്ലാത്ത സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഒരു അലങ്കാരമാണ്; ഇൻസ്പെക്ടർമാരും ക്ലയൻ്റുകളും സ്കീം + നമ്പർ പരിശോധിക്കുന്നു.
- ലോഗ്ബുക്ക് സംസ്കാരം നഷ്ടമായി - അനുഭവം മണിക്കൂറുകൾ രേഖപ്പെടുത്താത്ത = നഷ്ടപ്പെട്ട അനുഭവം; ആദ്യ ദിവസം മുതൽ തൊഴിലുടമയുടെ സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്ത ലോഗുകൾ നേടുക.
- റേഡിയേഷൻ-സേഫ്റ്റി സീക്വൻസിങ് ഇല്ലാതെ RT - ആർടി പ്രാക്ടിക്കലുകൾക്ക് ആദ്യം റേഡിയേഷൻ മൊഡ്യൂൾ ആവശ്യമാണ്; പാഴായ ബുക്കിംഗുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ ഓർഡർ സ്ഥിരീകരിക്കുക.
- VT ഒഴിവാക്കുന്നു - വിലകുറഞ്ഞതും വേഗതയേറിയതും എന്നാൽ കാഴ്ചയിൽ ദുർബലരായ ഇൻസ്പെക്ടർമാർ പ്രായോഗിക അഭിമുഖ റൗണ്ടുകളിൽ പരാജയപ്പെടുന്നു; VT സൗജന്യ ROI ആണ്.
- ഏക-രീതി കരിയർ - ഒറ്റ-രീതി ലെവൽ 2s സ്റ്റാൾ; മൊബിലിറ്റിക്കായി കുറഞ്ഞത് PT+MT+UT ബണ്ടിൽ ചെയ്യുക.
9. സർട്ടിഫിക്കേഷൻ എങ്ങനെയാണ് ഇൻസ്പെക്ഷൻ-ബോഡി എംപ്ലോയ്മെൻ്റുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നത്
ADNOC-അംഗീകൃതവും EIAC/ENAS-അക്രഡിറ്റഡ് ഇൻസ്പെക്ഷൻ ബോഡികളും ഓരോ ക്ലയൻ്റ് മെട്രിക്സുകളുടെയും സ്റ്റാഫ് പ്രോജക്റ്റുകൾ: രീതി കവറേജ് പൊരുത്തപ്പെടുത്തൽ സ്കോപ്പുള്ള ലെവൽ 2 ഉദ്യോഗസ്ഥർ. നിങ്ങളുടെ എംപ്ലോയബിലിറ്റി = രീതികൾ × സ്കീം തിരിച്ചറിയൽ × സാധുവായ വിഷൻ/ലോഗ്ബുക്ക് ഫയൽ. ബോഡികൾ സ്കീം രജിസ്ട്രിയിൽ നേരിട്ട് സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ പരിശോധിക്കുന്നു - നമ്പറുകളും ഫോട്ടോകളും നിലവിലുള്ളത് സൂക്ഷിക്കുക (ഞങ്ങളുടെ സ്ഥിരീകരണ സംസ്കാരം ENAS/EIAC ഗൈഡ്).
10. NDT കരിയറുകളെ ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു
ഒരു ADNOC-അംഗീകൃത ഇൻസ്പെക്ഷൻ ബോഡി എന്ന നിലയിൽ, ഞങ്ങൾ മേശയുടെ ഇരുവശത്തും ഇരിക്കുന്നു: ഞങ്ങൾ മെത്തേഡ് ലാഡർ (PT/MT/VT ഫൗണ്ടേഷനുകൾ മുതൽ UT/RT പാതകളിലേക്ക് പങ്കാളിയായ ATO-കൾ) വഴി ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ക്ലയൻ്റ് മെട്രിക്സ് പാസ്സാക്കുന്ന സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, കാരണം ഞങ്ങൾ അവ ദിവസവും വിന്യസിക്കുന്നു. കോഴ്സ് അന്വേഷണത്തിനൊപ്പം കരിയർ-റൂട്ട് കൗൺസിലിംഗ് സൗജന്യമായി ലഭിക്കുന്നു - നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ ലെവൽ, രീതികൾ, ടാർഗെറ്റ് മേഖല എന്നിവ പങ്കിടുക; നിങ്ങളുടെ അടുത്ത പേ ബാൻഡിലേക്ക് ഞങ്ങൾ വിലകുറഞ്ഞ സീക്വൻസ് മാപ്പ് ചെയ്യും.
ഏത് രീതിയാണ് ആദ്യം?
നിലവിലെ ലെവൽ + രീതികൾ + ടാർഗെറ്റ് സെക്ടർ (എണ്ണ & ഗ്യാസ്/ഫാബ്രിക്കേഷൻ) - അതേ ദിവസം തന്നെ കൃത്യമായ കോഴ്സ് സീക്വൻസും ഫീസും നേടുക.
💬 WhatsApp: കോഴ്സ് പ്ലാൻപതിവുചോദ്യങ്ങൾ
- യുഎഇയിൽ NDT ലെവൽ 2 കോഴ്സുകളുടെ വില എത്രയാണ്? അടിസ്ഥാന രീതിക്ക് ~AED 1,500 മുതൽ (PT/VT ~1,200–3,000; MT ~1,800–3,500) മുതൽ UT ന് AED 4,500–9,000 വരെയും RT ന് 6,000–12,000 AED വരെയും (റേഡിയേഷൻ സുരക്ഷ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്). വിപുലമായ രീതികൾ (TOFD/PAUT) AED 8,000–15,000 വരെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.
- PCN ഉം ASNT ലെവൽ 2 ഉം തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം എന്താണ്? PCN (BINDT) എന്നത് ആഗോളതലത്തിൽ നിങ്ങളുടേതായ കേന്ദ്ര മൂന്നാം കക്ഷി സർട്ടിഫിക്കേഷനാണ്, ADNOC ഉം അന്താരാഷ്ട്ര കരാറുകാരും ഇത് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു; ASNT SNT-TC-1A എന്നത് ഒരു കമ്പനിയുടെ രേഖാമൂലമുള്ള പരിശീലനത്തിന് കീഴിലുള്ള തൊഴിൽ ദാതാവിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സർട്ടിഫിക്കേഷനാണ്, യുഎസ് അധിഷ്ഠിത ക്ലയൻ്റുകൾക്ക് പൊതുവായുണ്ട്.
- ലെവൽ 1 ഇല്ലാതെ എനിക്ക് നേരിട്ട് NDT ലെവൽ 2 ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ? ഡയറക്ട്-ടു-ലെവൽ-2 റൂട്ടുകൾ ചില സ്കീമുകൾക്ക് കീഴിലുള്ള ദൈർഘ്യമേറിയ പരിശീലനവും അനുഭവപരിചയമുള്ള മെട്രിക്സുകളും നിലവിലുണ്ട്, എന്നാൽ അടിസ്ഥാന പാതയാണ് ലെവൽ 1 സർട്ടിഫിക്കേഷൻ ആദ്യം കൂടാതെ ഈ രീതിയിലുള്ള ഡോക്യുമെൻ്റഡ് മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള സമയം, നിലവിലെ കാഴ്ച പരിശോധന, (ആർടിക്ക്) റേഡിയേഷൻ-സുരക്ഷാ പരിശീലനം.
- NDT ലെവൽ 2 പരീക്ഷയിൽ എന്താണ് ഉൾപ്പെടുന്നത്? മൂന്ന് ഘടകങ്ങൾ: രീതിയുടെ ഭൗതിക തത്വങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു പൊതു പേപ്പർ, നിങ്ങളുടെ സെക്ടറിൻ്റെ കോഡുകളെയും സ്വീകാര്യത മാനദണ്ഡങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള ഒരു പ്രത്യേക പേപ്പർ, സമയബന്ധിതമായ പ്രായോഗികം - കാലിബ്രേഷൻ, സ്കാനിംഗ്, വൈകല്യം കണ്ടെത്തൽ, പിഴവുള്ള മാതൃകകളിൽ റിപ്പോർട്ട് എഴുതൽ. ഓരോ വിഭാഗത്തിനും കുറഞ്ഞത് 70% ആണ് പാസ് മാർക്ക്.
- യുഎഇയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പണം നൽകുന്ന NDT രീതി ഏതാണ്? വോള്യൂമെട്രിക് രീതികൾ - UT, RT - ഏറ്റവും ശക്തമായ നിരക്കുകൾ വഹിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് PCN സർട്ടിഫിക്കേഷനും എണ്ണയും & വാതക വിന്യാസം. മൾട്ടി-മെത്തഡ് ടെക്നീഷ്യൻമാരും (UT+RT+MT+PT) ഹൈബ്രിഡ് വെൽഡിംഗ്-ഇൻസ്പെക്ടർ/NDT പ്രൊഫൈലുകളും മികച്ച ബാൻഡുകൾ നേടുന്നു.
- NDT ലെവൽ 2 പരിശീലനത്തിന് എത്ര സമയമെടുക്കും? PT/MT/VT: 3-4 ദിവസം വീതം. UT: ഏകദേശം 10-12 ദിവസം. RT: 10-12 ദിവസം കൂടാതെ ഒരു റേഡിയേഷൻ-സുരക്ഷാ ഘടകം. പരീക്ഷാ ദിവസങ്ങൾ അധികമാണ്, കൂടാതെ സർട്ടിഫിക്കേഷൻ അനുവദിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ട ജോലിസ്ഥലത്തെ മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള സമയവും.
ക്വാളിറ്റി INTL സർട്ടിഫിക്കേഷനുകൾ